27 tuổi có còn phải nhập ngũ?

supermoderatorvoz

Senior Member

https://zingnews.vn/27-tuoi-co-con-phai-nhap-ngu-post1152592.html
Chúc mừng!


Gửi bằng vozFApp
 

Loki206

Senior Member
Tính đến ngày tháng sinh, ngày tuyển nghĩ vụ mà 27 tuổi 1 ngày là thoát rồi. Ông kia đủ 27 quái đâu, mới có hơn 26 tuổi đòi thoát. Xưa tôi bị gọi đi khám tuyển mất 5 năm, từ lúc 22 tuổi 5 tháng đến lúc 26 tuổi 5 tháng. Hết lần thứ 5 thì thở phào vì biết là năm sau nó k sờ đến mình nữa.
 

ZjnOver

Senior Member
Theo đúng luật mà làm thôi, tùy địa phương nữa, có nơi thiếu thì vẫn gọi còn nơi đủ thì chả ai gọi làm gì :doubt: :doubt:
 

kiemkhach9xx

Đã tốn tiền
không phải là bước sang bao nhiêu tuổi thì ko bị gọi. Ở quận đội năm nào cũng có thông báo, công dân trong độ tuổi sinh từ ngày 1-1 năm xxx đến 1-1 năm yyy trong độ tuổi khám tuyển nghĩa vụ ..... Có danh sách kèm theo hết. Nên éo phải tự tính đâu, đi hay không người ta tính hộ hết rồi :LOL:
 

kiemkhach9xx

Đã tốn tiền
nó tới nhà gọi nhưng lúc đấy tôi đã tốt nghiệp đi làm rồi, rồi cũng lơ luôn, có thấy bị truy tố hay gì đâu
Chưa đến lúc hoặc cũng chưa đến mức đấy. Cơ bản thì vẫn trong độ tuổi, năm nay năm sau ko về khám. Nhẹ thì gia đình ăn đủ hành nếu cần giấy tờ, thủ tục hành chính gì. Nặng thì có giấy triệu tập, theo quy trình mà giã. Cái này ko trốn được đâu, có giấy gọi thì sắp xếp về khám thôi, chưa chắc đã đủ đk đi.
 

mon_killer

Senior Member
nó tới nhà gọi nhưng lúc đấy tôi đã tốt nghiệp đi làm rồi, rồi cũng lơ luôn, có thấy bị truy tố hay gì đâu
Sau đó nó đủ quân nên méo gọi nữa hoặc nhà chú xin mà chú không biết đấy. Làm gì có thằng nào chạy thoát được chqs nếu nó thực sự muốn gọi :haha:
 

ck.bomb9

Senior Member
Tại Khoản 3 Điều 4 Thông tư 140/2015/TT-BQP quy định về tuyển chọn và gọi công dân nhập ngũ quy định như sau:

"Điều 4. Tiêu chuẩn tuyển quân

3. Tiêu chuẩn sức khoẻ:
a) ....
b) ....
c) Không gọi nhập ngũ vào Quân đội những công dân có sức khỏe loại 3 có tật khúc xạ về mắt (cận thị 1,5 điop trở lên, viễn thị các mức độ); nghiện ma túy, nhiễm HIV, AIDS."
vozer mà cũng sợ khám nghĩa vụ à
 

lucasho2312

Senior Member
Tôi quá tuổi rồi nên giờ mới thắc mắc
Chưa đến lúc hoặc cũng chưa đến mức đấy. Cơ bản thì vẫn trong độ tuổi, năm nay năm sau ko về khám. Nhẹ thì gia đình ăn đủ hành nếu cần giấy tờ, thủ tục hành chính gì. Nặng thì có giấy triệu tập, theo quy trình mà giã. Cái này ko trốn được đâu, có giấy gọi thì sắp xếp về khám thôi, chưa chắc đã đủ đk đi.
 

plague.doctor

Đã tốn tiền
thằng đồng nghiệp ở công ty tưởng năm nay hết tuổi đang nhảy múa ăn mừng thì ông già gọi điện lên bảo chúng nó gửi giấy khám về nhà,còn đến tận nơi để hỏi địa chỉ thằng cu đang ở nữa.Hỏi kỹ thì hóa ra sinh tháng 10 năm 94 nên vẫn trong diện bị gọi :D
 

herotai

Senior Member
Kể từ năm 2014 nó phát giấy đi khám mò ciu soi đít thì tới nay ko thấy bất cứ thứ gì nữa luôn, chắc tổ quốc đất nước quên mình luôn rồi, nhìn mấy em chạy tiền cơ số em thì đc vác balo đi mà chạnh lòng :sad:
 
Top