"Bệnh nhân 1440'' bị khởi tố

mu_luoi_trai

Senior Member
vậy con Nhung 17 nó thoát à :big_smile:
Em Nhung tính ra cũng may do đi chung với 1 cốp khá to

Sau IQ cao sợ quá mới ra luật đấy.
 
ẳng lên xem nào :look_down:

Có hiểu là nó khai báo gian dối từ vùng dịch về (chưa nằm trong điều khoản nào phải ra tòa lúc đó), chứ nó không truyền bệnh khi đã biết dính covid. Bình tòa ra công văn 45 bổ sung chi tiết "khai báo gian dối" vào để xử lý sau đó rồi.
Đọc thêm nữa đi, thông não mệt quá. Lướt qua trả lời sơ bộ trước thế, tự mà đọc cho kỹ. Ai chả biết ý thím k nói về bn17 mà muốn lái tới đến bệnh nhân đi đánh gofl kia thôi.

Thôi biến đi bạn

Gửi bằng vozFApp
 

shivakl

Đã tốn tiền
Rồi thằng tiếp viên hàng không xử chưa mấy thím? Nhiêu niên vâyh

Gửi từ Samsung SM-A530F bằng vozFApp
 

covouu

Senior Member
ẳng ẳng....

Gửi bằng vozFApp

K có bệnh này trong danh sách bệnh truyền nhiễm nguy hại lúc đó (bệnh truyền nhiễm phân loại ABC)
Thôi, kiếm cái khác mà tuyên truyền

Gửi bằng vozFApp
Quyết định số 07/2020/QĐ-TTg ngày 26/2/2020 của Thủ tướng thì bệnh Covid-19 được xếp vào bệnh truyền nhiễm nhóm A.
ko có trong danh sách bệnh lúc đó cơ mà :look_down:
quật bằng chứng vào mõm phát sao ú ớ như cún ngậm cớt vậy :look_down:
 
Last edited:

logilogi

Senior Member
https://laodong.vn/phap-luat/diem-k...enh-covid-19-giua-bn-1342-va-bn-17-859564.ldo

Cụ thể, vào ngày 30.3.2020 (tức sau thời điểm ghi nhận trường hợp bệnh nhân số 17) thì Hội đồng Thẩm phán TAND Tối cao mới ban hành văn bản số 45.

Trong đó, hướng dẫn cụ thể xác định tội danh theo quy định của Bộ Luật hình sự; Hành vi gây lây truyền dịch bệnh COVID-19 cho người khác thì bị coi là trường hợp thực hiện "hành vi khác làm lây lan dịch bệnh nguy hiểm cho người" quy định tại điểm C, khoản 1 Điều 240 và bị xử lý về tội "Làm lây lan dịch bệnh truyền nhiễm cho người".

BN số 17 vi phạm hồi tháng 2 trước khi có văn bản số 45 trên nên không có cơ sở phạt.
 

Cute ^^

Senior Member
Con Nhung chả làm gì sai cả. Khởi tố nó kiểu gì
khai gian dối hộ chiếu thôi, đi nó dùng hộ chiếu Anh, về dùng hộ chiếu VN, h nó tếch mẹ sang Anh rồi làm gì được nó đâu, còn thằng gay này éo có bùa hộ chiếu nên phải đập
 

JKer1

Đã tốn tiền
khai gian dối hộ chiếu thôi, đi nó dùng hộ chiếu Anh, về dùng hộ chiếu VN, h nó tếch mẹ sang Anh rồi làm gì được nó đâu, còn thằng gay này éo có bùa hộ chiếu nên phải đập
Luật nào cấm cho nó dùng hộ chiếu nước khác vậy? Song tịch thì dùng hộ chiếu nào chả được.
 
Top