Cách chức phó công an phường đánh phụ nữ ở tiệm cắt tóc

berkerry

Senior Member
Hồi trước có con nhỏ tát thằng ngành phát đi trại luôn, còn thằng ngành này nó đánh con người ta xong còn bóp zú mà lại không có dấu hiệu hình sự. Thật là tài tình :rolleyes:
hai sự việc hoàn toàn khác nhau
1 là tội chống người thi hành công vụ, nó là người nhà nước nên được pháp luật bảo vệ
2 là đánh người nhưng chưa gây thương tích trên 11% thì sao khởi tố được phen
 

xvoidnessx

Senior Member
Thế còn tội hành hung và lợi dụng quyền công an bắt bớ lăng mạ đánh đập người khác thì sao? Tội đó mà là dân trơn đi cũng ko ít năm, rồi thằng công an đi cùng nữa coi clip thấy cũng trấn áp người vô tội mà ?
 

nemo95

Đã tốn tiền
Anh chỉ cho tôi cơ sở nào để xử lý hình sự tội ông phó phường kia được
Theo quy định tại Điều 158 – Bộ luật hình sự năm 2015 về tội xâm phạm chỗ ở của người khác như sau:

“ 1. Người nào thực hiện một trong các hành vi sau đây xâm phạm chỗ ở của người khác, thì bị phạt cải tạo không giam giữ đến 02 năm hoặc phạt tù từ 03 tháng đến 02 năm:
a) Khám xét trái pháp luật chỗ ở của người khác;
b) Dùng vũ lực, đe dọa dùng vũ lực, gây sức ép về tinh thần hoặc thủ đoạn trái pháp luật khác buộc người khác phải rời khỏi chỗ ở hợp pháp của họ;
c) Dùng mọi thủ đoạn trái pháp luật nhằm chiếm, giữ chỗ ở hoặc cản trở trái phép, không cho người đang ở hoặc quản lý hợp pháp chỗ ở được vào chỗ ở của họ;
d) Tự ý xâm nhập chỗ ở của người khác mà không được sự đồng ý của chủ nhà hoặc người quản lý hợp pháp.
2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ 01 năm đến 05 năm:
a) Có tổ chức;
b) Lợi dụng chức vụ, quyền hạn;
c) Phạm tội 02 lần trở lên;
d) Làm người bị xâm phạm chỗ ở tự sát;
đ) Gây ảnh hưởng xấu đến an ninh, trật tự, an toàn xã hội.
 

Atlas19

Senior Member
Theo quy định tại Điều 158 – Bộ luật hình sự năm 2015 về tội xâm phạm chỗ ở của người khác như sau:
Đúng là có nhưng hai bên đã hòa giải và không có đơn kiện.
Như vậy không có cơ sở xử lý tội này được.
Và nhà này cũng không phải là nhà của con bé bị đánh.
 

Riont

Đã tốn tiền
Theo quy định tại Điều 158 – Bộ luật hình sự năm 2015 về tội xâm phạm chỗ ở của người khác như sau:
Cái này thì ít cũng phải phạm điều 1 khoản a,d và điều 2 khoản a,b,đ. Nhưng qua mắt mấy anh ấy thì không có đơn kiện của bị hại. Ở cái xứ này mà đòi đi kiện CA với chính quyền :)
 

bidaden

Senior Member
Thôi phục vụ tức là giải tán,nó cho bao nhiêu cầm bấy nhiêu,về rồi là hết,làm trò ăn vạ nó còn cho về thẳng ko có 1 cắc,thằng này bị cách chức tức là bị kỷ luật,vớ vẩn nó đem ra sử hình sự thì bỏ mẹ.

Ngành CA hiện nay luật mới tăng thêm tuổi công tác nên rất nhiều người muốn về,đủ 25 năm đc tính là đủ tuổi hưu nhưng chưa đủ tuổi công tác,nó ko giải quyết cho về dễ như trc đâu,ở CA phường tôi có ông viết đơn xin về 1 cục cũng đc,nó ko giải quyết xong còn dọa ko đc về ở lại làm kiểu chống đối nó đuổi thẳng cổ đừng trách
Anh nói sao chứ tui thấy ông dượng tui tới tuổi hưu phải chạy giấy tờ cho trẻ thêm 2 tuổi để còn ngồi liếm láp thêm 2 năm nữa đây. Thằng CA phường anh chắc ăn kỷ luật không lên nữa chán đòi về chứ tui chưa thấy thằng nào xin về sớm hết.
 

force

Đã tốn tiền
Thoát được 2 tội hình sự "bắt/giữ người" với "xâm nhập gia cư" rồi, chắc cũng đấm tiền và quan hệ hơi bị nhiều cho các bên rồi :nosebleed:
 

SirArEs

Đã tốn tiền
Tưởng hòa giải rồi:sexy_girl:
Thì đúng hòa giải ko ra tòa
Còn đây là xử lý nội bộ trong ngành.
Chú em này hên đấy, thôi ở lại ráng phấn đấu nhé 8-)

Đen chứ hên gì, nó là thằng lính, sếp chỉ đâu đánh đó, làm đếc có quyền cãi lại, thằng có quan hệ với bs là thằng sếp nó.
Nếu nó có quan hệ với thằng bs kia thì với là hên.
 

huycreative

Đã tốn tiền
Hồi trước có con nhỏ tát thằng ngành phát đi trại luôn, còn thằng ngành này nó đánh con người ta xong còn bóp zú mà lại không có dấu hiệu hình sự. Thật là tài tình :rolleyes:
Do nạn nhân ko tố cáo, nên conan cho qua. Nếu nạn nhân kiện và có đơn tố cáo thì sẽ khác
 

NapoIeon

Senior Member
Phải khởi tố hình sự chứ. Xã hội văn minh không thể dung túng cho những thằng côn đồ, coi thường pháp luật.

via theNEXTvoz for iPhone
 

tuancaca

Đã tốn tiền
à chỉ nói mồm chứ chưa thực hiện hành vi cơ à. Thế nếu ko có người ngăn chặn thì có thưc hiện được không?
 

viendangcung

Đã tốn tiền
Ổng chỉ nói mồm chứ có bắt đâu.
Chừng nào bắt cặp kia đưa đi đâu đó thì mới xử lý tội này được
Tào lao, chưa xem video ah? cả đám người xông vào bắt giữ đè nghiến thằng kia ra, hô bắt giữ đưa lên xe mà dám bảo là không có.
ở vụ này, người vợ vẫn chưa bị bắt giữ đưa đi chỗ khác hay đâu đó, những kẻ bắt giữ không thực hiện thành công. nhưng cả đám bắt giữ đều bị xử tù từ 3 năm trở lên.
https://tuoitre.vn/chong-dam-chet-nguoi-khi-cuu-vo-bi-bat-coc-nhan-1-nam-tu-20220426104806383.htm
 

Camera1

Senior Member
Đừng có vội mừng, đợi xem vài năm nữa có khi còn lên làm trưởng công an ở một nào đó cũng nên :still_dreaming:
nếu không bị khai trừ đảng tịch thì có thể vài tháng, vài năm sau lại được bổ nhiệm một chức vụ nào đấy như trường hợp "nâng đỡ trong sáng" Ngô Văn Tuấn
 
Top