Ở một mình tự nấu ăn đắt hơn là ăn quán các fen ạ.

Beonhuconlon

Senior Member
Vừa đi chợ hết một lít ăn cả ngày trong khi cơm bụi 35k lại còn mất công nấu=((=((=((

Thịt bò :50k
Cần tỏi tây :10k
Hành muối 10k
Ổi :20k
Cút lộn : 10k 13 quả :ROFLMAO::ROFLMAO:

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 7 bằng vozFApp
Nhưng mà ăn món mình tự nấu cảm giác nó lại ngon hơn hẳn thím ạ :)
 

tuan225

Senior Member
ăn bò lợn chả đắt, lại ko tốt sk, sang cá gà vịt ngan trứng đi khác ngay
Trắm to 55-70k/kg tùy khúc, nửa cân ăn lòi họng 1 ngày rồi, rán kho nấu canh đều dc
Gà sống 100k/kg làm nửa con kí rưỡi 1 ngày ăn cũng lòi họng
Vịt quay 60-70k hộp nửa con xem có lòi họng ko
Rau chỗ kia đắt rồi, 5-7k mớ cải to, 10k /cây bắp cải to ăn lòi họng, dư muối rau răm
Hoa quả tạm chấp nhận, nhưng quất thêm hộp sữa chua đi cho đẹp da
 

sadmanbo

Đã tốn tiền
Thịt heo xay, người quen của XI PI bán ra ( viết tắt của C...)
Dì mình mua có 15 nghìn 1 ký. Mua về cho dàn cho 8 con của bả ăn, bổ và dễ nấu hơn mua đầu gà.
Tẩm ướp tí, nấu lên là mấy con chó dứt sạch ngon lành, không lo mắc xương khó tiêu hóa. Mình nghe mùi thấy còn thèm.

Mấy thím hãy tưởng tượng mấy cái chả viên, thịt viên, xíu mại,.v.v..v.v của những tô hủ tiếu 15,20k. Của những ổ bánh mì 10-12k, của những đĩa cơm.v.v.v thơm phưng phức.
Phúc cho những ai không thấy mà tin.
Thời sinh viên mình cũng đã phải ăn mòn mồm những thứ đấy rồi , vì ko có tiền vì ít sự lựa chọn, vì nghèo.
Giờ cũng ko có tiền, ít lựa chọn nhưng sau khi biết được thì chả dám ăn nữa.
 

takenV

Senior Member
Tự nấu rẻ hơn nếu chia ra ăn nhiều bữa, hoặc nhiều người thôi bác ơi. Mà mình rảnh vẫn tự nấu, ở ngoài đồ ăn sao thì bác cũng tưởng tượng ra rồi đó
 
ăn bò lợn chả đắt, lại ko tốt sk, sang cá gà vịt ngan trứng đi khác ngay
Trắm to 55-70k/kg tùy khúc, nửa cân ăn lòi họng 1 ngày rồi, rán kho nấu canh đều dc
Gà sống 100k/kg làm nửa con kí rưỡi 1 ngày ăn cũng lòi họng
Vịt quay 60-70k hộp nửa con xem có lòi họng ko
Rau chỗ kia đắt rồi, 5-7k mớ cải to, 10k /cây bắp cải to ăn lòi họng, dư muối rau răm
Hoa quả tạm chấp nhận, nhưng quất thêm hộp sữa chua đi cho đẹp da

Cũng có ăn gà.cá làm lếch kếch lắm fen ăn một bữa còn đc 2 bữa chán ngay có thịt thì bớt chán.
Cần tỏi tây nó bán đắt vl fen :ROFLMAO:

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 7 bằng vozFApp
 

m0n star

Đã tốn tiền
Cách để mà nấu ăn tiết kiệm hơn là đầu tuần or tháng lĩnh lương mua đa dạng các thứ vào, sơ chế sạch sẽ nhét vô tủ. Chứ đi chợ mua lẻ thế này chua chát lắm.
Tôi cứ siêu thị tôi mua, đỡ phải mặc cả. Mà rõ ràng rẻ hơn so với tôi mua ở chợ.
Hôm nào lười thì order đồ về ăn. Còn đa số tự mấu
 
Tự nấu rẻ hơn nếu chia ra ăn nhiều bữa, hoặc nhiều người thôi bác ơi. Mà mình rảnh vẫn tự nấu, ở ngoài đồ ăn sao thì bác cũng tưởng tượng ra rồi đó

Mình ăn ở cái quán cơm bụi thấy con cháu nhà họ thi thoảng cũng lấy đồ ăn ở đó ăn nên chắc ko bẩn lắm

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 7 bằng vozFApp
 
Cách để mà nấu ăn tiết kiệm hơn là đầu tuần or tháng lĩnh lương mua đa dạng các thứ vào, sơ chế sạch sẽ nhét vô tủ. Chứ đi chợ mua lẻ thế này chua chát lắm.
Tôi cứ siêu thị tôi mua, đỡ phải mặc cả. Mà rõ ràng rẻ hơn so với tôi mua ở chợ.
Hôm nào lười thì order đồ về ăn. Còn đa số tự mấu

Tôi đi chợ thành thần rồi fen đố các bà hàng chợ lừa đc tôi :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 7 bằng vozFApp
 
Thớt nghĩ là 1 suất cơm bao gồm những món và số lượng như trong hình nó là bao tiền? Không đến 70-80k/suất tôi bé bằng con kiến.

35k thường ăn thì có 3 miếng sườn hoặc một miếng miếng cá trắm kho rồi rau .
2 món thì 40k ăn cũng đc

Gửi từ Xiaomi Redmi Note 7 bằng vozFApp
 

sad1801

Đã tốn tiền
ức gà 60k/kg ăn lòi miệng nếu muốn tiết kiệm, thớt mua 50k thịt bò có tí xíu ăn sướng mồm thì đòi tiết kiệm với rẻ gì 35k cơm bò ngoài kia được mấy miếng bò mỏng dính
 
Top